Diễn đàn của lớp 12T
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của lớp 12T

Đây là diễn đàn của lớp T, khóa 2006-2007, Sađéc, Đồng Tháp

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Một ngày...

Go down 
Thinh
giaotien
NgocPhuong
7 posters
Tác giảThông điệp
NgocPhuong
Lớp 12T
NgocPhuong

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeMon May 12, 2008 9:19 pm

Không biết nữa...cũng không hiểu nỗi nữa..Có bao giờ...bạn tự hỏi mình là ai...sống vì cái gì chưa?...tôi thì có ...Nhưng ..tôi không sao có câu trà lời...
Bạn có bao giờ nghĩ ...mình sống có tốt không...mọi người nghĩ gì về bạn...tôi thì có...
Có bao giờ bạn bị...bạn bè bỏ rơi...tôi thì có...
Bạn đã có cú shock gì...mà đến bây giờ ...nó vẫn còn để trong bạn một vết thương...tôi thì có...
Bnạ có bao giờ nghĩ mình tách biệt...tôi thì có...

Tôi không hiểu...vâng ...có lẽ...tôi ích kỷ,tôi nhỏ nhoi...đến mức ...tôi đáng nhận hình phạt như vậy....nhưng sao tôi vẫn buồn....
Tôi không biết ...tôi đang sống...tệ hại tới mức nào nữa...hằng ngày tôi cười,tôi nói...tôi cố quên...nhưng sao tôi vẫn không quên....
Tôi không biết...mỗi lần tôi cố tránh ...là mỗi lần tôi càng phai đối mặt với sự sợ hãi đó...mà tôi không có đường ra...tồi không biết ...cũng không hiểu...tôi ra sao,...tôi tệ hại tới mức nào...không biết nữa...
Tôi không biết nữa...tôi đã tự nhủ với mình rất nhìu...tôi...không thuộc về nới náy...nhưng sao..tôi...đang hy vọng vào cái gì đây...?

Mỗi ngày...tôi suy nghĩ về mình...về mọi người...tôi ..có đang phải là chính tôi...? và cái tôi ấy...đáng sợ tới mức nào nhỉ...tôi không biết nữa...
giaotien
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeTue May 13, 2008 4:08 pm

Tao cũng từng có cảm giác bị hụt hẫng khi không thể chạm tới mục đích mà mình đề ra,chới với khi mình dù đã cố gắng vẫn là kẻ thất bại.Ai cũng từng trải qua cảm giác đáng ghét đó, nhưng không bao giờ sự tồn tại của nó là mãi mãi.Vì vậy mày hãy yên tâm rằng mục đích sống của mày chỉ tạm thời bị sự buồn bã khỏa lấp.
Tao cũng từng có cảm giác mình xa rời tập thể,tách biệt đám đông và như thể mình bị bạn bè ghét bỏ.Nhưng đó chỉ là vì tao chưa thật sự cởi mở với mọi người,nhưng giờ đây tao vẫn có những người bạn thân,dù ít nhưng vẫn là nơi để tao làm chỗ dựa.Ai cũng có khuyết điểm nhưng bạn bè thật sự sẽ thấu hiểu tất cả,vì vậy mày hãy yên tâm vì sự cô đơn cũng sẽ qua đi và thời gian sẽ trả cho mày những người bạn tuyệt vời nhất.
Tao cũng từng có cảm giác tưởng chừng không thể vượt qua nổi sự sợ hãi của bản thân,không thể vượt qua sự tổn thương tưởng đã khắc sâu.Nhưng sẽ có lúc mày thấy rằng cách tốt nhất để vượt qua nó là đối mặt.Đôi khi người ta cũng cần phải sống chung với những điều mình không bằng lòng,nhưng cuộc sống vốn dĩ là vậy.
Tao cũng từng có lúc luôn mang nặng suy nghĩ người ta nghĩ gì về mình,và cũng có lúc luôn bị ám ảnh bởi cái tôi to đùng.Ai cũng có một cái tôi riêng,vấn đề là cần phải dung hòa nó với tập thể.Vì vậy tại sao cứ phải nghĩ phức tạp khi mình hoàn toàn có thể sống thực như chính bản thân mình.
Trong truyện thần thoại Hy Lạp,thần Zeus đưa cho một cô gái một cái hộp và dặn không được mở ra .Nhưng cô gái đó (tao wên tên rùi!) ,vì tò mò nên đã mở hộp ra.Và thế là từ trong hộp những bệnh tật,chết chóc,thiên tai,chiến tranh,và lòng đố kị của con người bay ra,gieo rắc vào thế giới loài người vừa mới được khai sinh.Tuy nhiên dưới đáy hộp vẫn còn sót lại niềm hi vọng và con người dù phải đối mặt với bao đau khổ vẫn còn niềm tin để làm mục đích sống.Lạc quan,đối với tao nó là chìa khóa quan trọng nhất để có cơ hội nhìn về phía trước.Tao không nghĩ con nhỏ mê truyện tranh tao wen lại có lúc ưu tư như vầy nè chời!Qua nhanh thôi,hen!
Thinh
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeTue May 13, 2008 5:11 pm

3 giờ sáng, mệt mỏi, bài vẫn chưa xong. Chán.
Phương àh. những phút tuyệt vọng, chán nản, có lẽ ai cũng trải qua. Nhưng mà pà còn có bạn bè ( tui nghĩ vậy) mà chia sẽ. Tui thì khác, mỏi khi buồn, chỉ biết lên net, đi vòng vòng, nhiều lúc stress khủng khiếp, buồn khủng khiếp, lên tìm một người nói chuyện cho khuây khỏa mà không có. nhiều lúc, muốn quăng hết bực dọc. tui vào vietfun. tìm đại một cái nick, kể lể, khi kể lể chán rồi thì xuống, ráng ngủ cho quên. Tui sống vậy gần 4 năm rồi đó. Ở đây, điều kiện sống thì khỏi nói cũng biết, tuy nhiên, tui chẳng có một người nào để có thể nói chuyện buồn vui. Bạn bè, khi gặp nhau cười nói, đi chơi, xong thì ai về nhà người ấy. Không có cái không khí ấm áp giống như ở vn. Tui hiểu cái cảm giác bị cách biệt, bị shock nhiều lắm. tủi thân cũng nhiều. Nhưng mà có lẽ là con trai cho nên càng bị nhiều thì càng chai lì. chai lì để hông bị hụt hẫng nữa. vào lớp học, tui luôn lựa cho mình một chỗ ngồi không gần ai, không nói chuyện với ai ngoại trừ thầy cô. đi học xong thì lái xe về nhà. lúc trước thì đi bộ về. Nhiều khi ra đường gặp người ta có bạn có bè, tui cũng thèm lắm, chỉ tiếc là tui không thể hòa nhập vô cái đám đông kia.

Vậy mà bà thấy hông, tui vẫn yêu đời, yêu người quá chời. có gì mà buồn chứ? không ai thương mình thì mình tự thương lấy mình. Mục đích sống của mình la hoàn thiện bản thân mình. Nếu đầu óc lúc nào cũng buồn bã, thì kiếm một việc gì đó làm cho vui lên, mình bận rộn, không còn suy nghĩ nhiều nữa.
mỗi khi buồn tui tìm việc gì đó, làm cho tới lúc kiệt sức, lúc đó đi ngủ, ngủ dậy, lại làm, chẳng bao giờ phải lo nghĩ nhiều nữa. giống như tui bây giờ nè. một đêm ngủ chỉ được 2-5 tiếng, chẳng có thời gian mà suy nghĩ coi mình sống vì cái gì nữa. cứ sống thôi. vậy là vui rồi.

hi vọng pà Phương vui trở lại.
còn pà Tiên, pà đang học gì dzậy? mấy năm trời hông gặp, cỡ này có cao lên được miếng nào hông? ^^
http://360.yahoo.com/profile-zc_dxkclc6_3J1auYVAjPHvq
HoangHuy
Admin
HoangHuy

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeTue May 13, 2008 11:18 pm

Bạn cô đơn à. Hãy sống vui. Không bao giờ suy nghĩ có thể giúp bạn hết buồn và cô đơn.
Tui không nghĩ nữa và làm việc, tận hưởng niền vui từ công việc mình đang làm. Dù là bất kỳ việc gì.
Buồn thì rủ ai đó đi chơi( tui chẳng hạn Very Happy ) , nhưng thường thì khônng ai đi khơi cả (đi chơi phải có ngày Very Happy ) nên hay lên các diễn đàn post bài và comment.
Tui thấy nên noi gương Thịnh, nó cũng đôi lúc cô đơn, nhưng nó vẫn luôn vui sống Wink
Chúc các bạn vui vẻ và hãy cười thật nhiều lúc đó bạn đẹp nhất Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
http://360.yahoo.com/huy_gm
giaotien
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeWed May 14, 2008 4:46 pm

Tao đang học Kinh tế.Cảm ơn "con" nhìu nhe Thịnh,nhưng mà hỏi thăm pà Tiên câu trước còn muốn trả lời tới câu sau tự ái wá đi mất scratch
NgocPhuong
Lớp 12T
NgocPhuong

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Cám ơn vì tất cả...   Một ngày... I_icon_minitimeWed May 28, 2008 8:10 pm

Cám ơn ..cám ơn bà tiên nhùi nha...cám ơn ..cám ơn Thịnh của mình nhùi nha Very Happy
Thật...mỗi ngày...có lẽ là nặng nề dối với tui khi đối mặt với sự thật là...mình ...đang cô đơn biết chừng nào...tôi biết tôi hiểu ..và tui đang đang cố ..cố gắng ...vì gia đình...vì bạn bè...Tui biết....
Mà nè cái cảm giác chai lì đó...có lẽ tôi cũng đang cố trãi wa đây...có thể tui nghĩ mình sẽ vui trở lại...nhưng tui biết...mình sẽ không bao gờ là Phương lúc trươc rồi...Biết sao đây... Wink
Nói thật...tui cảm ơn nhùi lắm...tui biết...mình không hoàn hảo...và cũng không ai mà không mang trong mình một viết thương lòng cả....nhưng tui sẽ...vui mà sống ...tui sẽ cố...
-------------------
Nè...càm ơn bà tiên nhùi nha....nhớ bà Tiên wé...nữa con khóc ...bà Tiên có hiện ra không đó....nhớ là có nha....thương bà Tiên nhùi....Ah..nói lun...chiếc hộp mà bà nói là...chiếc hộp Pandora....vời lại người mở chiếc hộp đó là bà Pandora...Uhm...dù sao nó vẫn còn giữ cho con người điểu tốt đẹp nhất ...vượt wa mọi khó khăn mà bà nhỉ...Uhm...hy vọng và sẽ hạnh phúc... Wink
Uhm...cám ơn Thinh nha...dù xa mấy năm..mà vấn còn nghĩ cho đức bạn này...mà nè...nữa có về nhớ mua wà cho tui nha... Razz ka ka....
Cám ơn ông Huy lun ...Cám ơn ...
suncoffee

suncoffee

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeThu May 29, 2008 10:13 pm

đã nhìu lần tớ cũng đã về ra cho mình những kế hoach dài hơi và tự nhủ với lòng rằng YES, I CAN DO nhưng sự thật vẫ cứ phủ phàng trước mắt là ko gì ra gì cả hic! Làm sao có đủ sự tự tin và kiên nhẫn để làm hết đc tớ cũng thía ghét bản thân vì nghĩ mình chỉ toàn xạo không làm đc gì mình chẳng là gì! Giận mình không phai vì mình không giỏi chỉ giận mình là đã chưa cố gắng hết sức đề làm nó. Mình cũng đang thật sự bế tắc. Đôi lúc tự hỏi mình đang làm gì ở cái đất TP này khi suốt ngày dán mắt lên TV suốt ngày đọc truyện và miệng thì luôn ca cẩm mọi thứ trên đời Neutral albino
HoangHuy
Admin
HoangHuy

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeThu May 29, 2008 11:12 pm

"Giận mình không phai vì mình không giỏi... " cho tui xin câu này làm signature nhe keke
http://360.yahoo.com/huy_gm
Thinh
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeSat May 31, 2008 8:17 am

bo' tay, dang buon ma cung nho keu tui mua qua`, haha, noi nghe ne, ba rang het buon di, khi nao tui ve vn, tui ru ba di an ca rem ^^
Thinh
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeSat May 31, 2008 8:21 am

to ba` tien: cha`i, sao luc nay pa noi chien giang ho du dzay, xung ma`y tao dzoi tui lun ^^
NgocPhuong
Lớp 12T
NgocPhuong

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeSat May 31, 2008 4:12 pm

vậy nha...vậy đi...tui không buồn nữa thì nữa vế...là có quà đó nha.... Razz
Mong đợi wa...mong đợi wa....
Thinh
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeMon Jun 02, 2008 1:10 am

he he, ráng đi tháng 8 này tui dzìa đó, pà Phương muốn tui mua gì cho pà???
giaotien
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeMon Jun 02, 2008 10:36 am

To thinh:ko chiu may tao ha?zay thui binh dan kieu 'tui' voi 'ong' hen,hay la ngot nhat theo kieu 'ban' voi 'minh'??Hehe jon chut xiu thui geek ,thang 8 nay zia ha?Nho mua wa cho tui A7 nua do nhe!!
Thinh
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeSat Jun 07, 2008 4:58 am

tui A7 con duoc may dua dau ma mua? tui bi gio mat lien lac voi gan het roi
giaotien
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeSun Jun 08, 2008 9:07 am

Chời ơi ý tui nói là tụi A7 trong lớp T này nè(nghĩa là ở trỏng có tui đó king ),nếu ông có thành ý mua wà cho mấy đứa cũ mà ông còn giữ liên lạc được thì cứ thoải mái!!
NgocPhuong
Lớp 12T
NgocPhuong

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeTue Jun 10, 2008 4:48 pm

cai dó...kaka...tui nói là ông mua...thiệt..ha...kaka
thui noi thiet tui cung không biết muốn wa gi nữa... tùy lòng hảo tâm ông ...muốn mua gì thì mua...nhưng phải có giá trị nha....
------------------
ps:uhm...nghe nói iphone ra loại 3G có 199 $ ah...o mua dùm tui nha...có người nhờ...nha...ôg về tui trả lại nha....
Cái này...hơi phiền ong ..nha...cám ơn trước....
Thinh
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeThu Jun 12, 2008 2:41 am

toi thang 7 moi ra ma. Uhm. gan toi ngay tui ve nho nhac tui nha. tien thue la 8.25% Very Happy
Quang T
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeThu Jun 12, 2008 11:43 am

Còn lâu lắm mà, chừng nào gần tới thì tính đi, chưa thi xong nữa mà đã tính tới ăn chơi nữa rồi...
http://360.yahoo.com/my_profile-X63EqQw_fLMdNdZKVWI55dTAhAQe;_yl
NgocPhuong
Lớp 12T
NgocPhuong

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Sise   Một ngày... I_icon_minitimeSat Jun 14, 2008 8:20 pm

cám ơn ông trước nha...Mà chừng nào ông về chứ...chứ nói tháng 8 thì biết là chừng nào chứ.. Cool
Mà về cũng nhớ nhắc tui trà xiền cho ông đó...không tui wên mất àh nghen.... Razz
------
PS:Nhớ có wà cho tui đó nha...cài này không tính nha...vì cài này hổng phải của tui àh nghen....
Thinh
Lớp 12T

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeWed Jun 18, 2008 11:34 am

pa mun tui mua gi cho pa??? Very Happy ngay ve cua tui trong thong bao do.
NgocPhuong
Lớp 12T
NgocPhuong

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: ..............   Một ngày... I_icon_minitimeMon Jun 23, 2008 11:49 am

Không biết nữa...ông nghĩ đi...tui sao cũng được..chỉ cần có wa..là được rồi.... Very Happy
tuongbang

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitimeThu Nov 13, 2008 8:32 pm

tôi cũng rất hiểu tâm trạng của phương, trong cái lạnh giá của nơi đất khách xa nhà thật cô đơn và lạnh lẽo.Thật sự khó tìm được ngươì chia sẽ vơí mình.Nhiều lúc đứng một mình ngoài lang can trong bóng tôí một mình,thật là buồn và thấy tương lai thật mờ mịt,nhưng cũng phải cố gắng để vượt qua tất cả những điều đó để tiếp tục sống sao cho có ích
Sponsored content

Một ngày... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một ngày...   Một ngày... I_icon_minitime

Một ngày...
Trang 1 trong tổng số 1 trang